FOMU YA MKATABA

1. MWAJIRI : J WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA TEKNOLOJIA
CHUO CHA UALIMU NACHINGWEA
P.0.BOX 39 NACHINGWEA-LINDI

2. JINA LA FUNDI (mwajiriwa) : HASSAN MBUNDA

3. ENEO LA UJENZI :CHUO CHA UALIMU NACHINGWEA
4. MAELEZO YA KAZI KWA UFUPI: USUKAJI WA UMEME KATIKA JENGO LA
MADARASA MATATU

(Angalia Kiambatisho)

5. GHARAMA YA UFUNDI 480,000 TZS,
6. MUDA WA MKATABA: Siku 90
7. MASHARTI YA MALIPO: i) Hakuna Malipo ya Awali.

ii) Fundi atalipwa mara baada ya kazi kukaguliwa.

8. AINA YA MKATABA: Mkataba wa Ufundi
9. MASHARTI YA MKATABA:

e Mwajiri atatoa Vifaa vya ujenzi atakavyoelekezwa na Mhandisi Mshauri.

Fundi atafanya kazi kwa Mujibu wa Mchanganuo wa kazi kwa umakini na uhodari wa
hali ya juu wa kiufundi.

Fundi asipofanya kazi yake vizuri, Mwajiri ana haki ya kusimamisha kazi na kulipa
hasara zote zilizotokana na uzembe au makusudi.

Fundi Mkuu atatoa maelekezo ya kazi kwa vibarua wake na atahusika moja kwa moja
kwenye ujenzi kwa kutumia vibarua wake na kuwaunganisha mafundi wote aliowaajiri
kuhakikisha kazi inafanywa kulingana na taratibu za kiujenzi.

Fundi Mkuu kwa wakati wote anatakiwa kuhakikisha yeye pamoja na mafundi wake
wanazingatia nidhamu na tabia njema na asiajiri kabisa mtu asiyekuwa na utaalamu au

ujuzi wa kutosha.

Fundi Mkuu atahusika na vitendo vyote vinavyofanywa na mafundi wake na mtu yeyote
anayefanya kazi chini ya usimamizi wake .

Fundi Mkuu kwa wakati wote ahakikishe kuwa eneo la kazi linakuwa safi na salama na
pia pindi kazi iishapo ahakikishe vifaa vyote vilivyosalia katika eneo la ujenzi kama
mabaki vimewekwa sehemu husika na kuacha eneo likiwa safi na salama.
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 Fundi ahakikishe anaondoa vitu vilivyofungwa ndani ya jengo kwa ungalifu bila
kusababisha uaharibifu wa vitu hivyo au jengo.

« Kiasi cha asilimia 5% ya kiasi cha mkataba kitashikiliwa na Mwajiri kwa muda wa
Mwezi mmoja baada ya kazi kukamilika (Retention Money) nakulipwa mara baada ya

ukaguzi wa mwisho kufaﬁwika.

e Ucheleweshaji wa Kazi:

» Ucheleweshaji wa kazi uliosababishwa na fundi, fundi atapewa adhabu ya
kulipa kiasi sawa na hasara iliotokana na ucheleweshaji huo

» Ucheleweshaji uliosababishwa na Mwajiri, Fundi ataomba aongezewe

muda wa kumalizia kazi.

NB: Mkataba huu unaweza kuvunjwa mara moja kwa mambo yafuatayo:

> Iwapo fundi Mkuu au Mafundi walioko chini yake au vibarua wake watajihusisha
na wizi wa vifaa vya ujenzi au mali yoyote ya chuo cha ualimu Nachingwea.

> Ilwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake watafanya kazi bila kufuata mchoro au

maelekezo ya Mhandisi Mshauri.

> Iwapo Fundi Mkuu au Mafundi wake hatazingatia taratibu za ujenzi au ubora wa

kiufundi katika kazi yake.

» |kumbukwe hiki ni chuo chenye vijana wa kike na kiume, hivyo basi Fundi mkuu
ahakikishe vibarua wake wanakua na nidham mda wote, lugha za matusi,ulevi
kelele, kusimama ovyo na wanachuo, kumletea mwanachuo zawadi yoyote,
nakadhalika haviruhusiwi ndani ya eneo la chuo. Fundi mkuu atawajibishwa kwa

kusitishwa mkataba wake.
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